วุฒิปวส อยากจะสมัครทหารเกณฑ์ แล้วสอบนายสิบต่อ

กระทู้คำถาม
จะเกณฑ์ทหาร 06 เมษายน 2563 เดือนหน้านี้ครับ. มีวุฒิ ปวส.  อยากจะสมัครใจร้องขอ ควรเอาวุฒิไรยื่นดีครับ. ระหว่าง ปวช กับ ปวช เพราะอยากจะเดินทางสายทหารยาวๆ อยากสอบเป็นนายสิบ. รบกวนแนะนำด้วยครับ ขั้นตอนการสมัคร. ขั้นตอนการเปิดสอบในค่ายมีช่วงไหนบ้าง แนะนำผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น