ผมสนใจสอบห้อง วิทย์-คณิต ภาษา ของสวนกุหลาบครับ พี่ๆที่เคยสอบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมชื่อปันครับ เป็น SK141 อยู่แล้ว
ผมอยากเรียนสายวิทย์เลยสมัครสอบ ห้อง Gifted Science แต่ว่าสอบไปติด ~0~ แชะด้วยความที่ชอบทางด้านภาษาญี่ปุ่นอยู่แล้วและคิดว่าน่าจะนำไปต่อยอดในอนาคตได้ถึงแม้ว่าจะเรียนสายวิทย์ เช่น สอบทุนต่างๆ ของญี่ปุ่น อะครับ
   ผมได้เรียนพิเศษมาพอสมควรครับแต่อยากทราบว่าข้อสอบวิทย์-คณิต ภาษา มีแนวทางการออกเป็นอย่างไร ยากหรือเปล่า และ สมัครสอบอย่างไรครับ
ขอบคุณครับบบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่