Apple watch series 5 ไม่เปิดโหมดกันน้ำ จะกันน้ำไหม?

หลายคนอาจจะงง คำถาม? ก็คือถ้าเราไม่เปิดโหมดกันน้ำอะ มันจะกันน้ำไหม คือ APW5 มันกันน้ำที่ 50 เมตร มันมีทั้งโหมดว่ายน้ำและอะไรต่างๆ แต่เวลาเราเปิดโหมดรูปหยดน้ำ ในความเข้าใจส่วนตัวคือมันจะกันน้ำแน่นอน เพราะเราจะไม่สามารถสัมผัสอะไรได้เลย แต่ถ้าเวลาเราไม่เปิดโหมดหยดน้ำ อยากทร่บว่ามันจะกันน้ำให้เราไหมครับ เผื่อเวลาลืม เวลาล้างมือหรือโดนฝนโดนเหงื่อไรเงี่ยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่