เราสามารถต่อสายดินของเสาไฟฟ้ามาได้ไหม ???

ผมทำโรงรถด้วยโครงเหล็กและแผ่นสังกะสี เสาโรงรถต้นหนึ่งชิดกับเสาไฟแรงต่ำหน้าบ้านที่มีมิเตอร์4 ลูกบนเสา
เกรงว่าจะเกิดไฟรั่วจากเสาแรงต่ำ หรือสายต่างๆบนเสาแรงต่ำต้นนี้มาใส่โครงเหล็กของโรงรถ 
เราสามารถต่อสายดินจากเสาโรงรถกับสายดินเสาแรงต่ำ(ที่เป็นเหมือนสลิงข้างเสาไฟ) ได้ไหม เพราห่างกันคืบเดียวเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่