ใครเก่งภาษาเวียดนามบ้างครับผม ตอนนี้ติดเพลงเวียดนามเพลงนี้มาก ติดแบบชอบ ฟังทุกวัน อยากรู้ความหมายเพลงนี้มาก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลงหลากหลายแนว และ หลากหลายภาษา ฟังได้หมด แต่ถ้าจะให้ชอบแนวเพลงจริง ๆ จะชอบฟังเพลงช้า ซึ้ง ๆ ซะมากกว่าครับ แบบมันลอย ๆ ฟังแล้วอินไปกับเพลงดี บอกไม่ถูก ผมไปเจอเพลงนี้โดยบังเอิญจากการ เซิร์ทหาเพลง v pop (เพลงเวียดนาม) ยอมรับกว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยฟังเพลงจากประเทศนี้เลย หลักๆ ผมจะฟังเพลงไทย เพลงเกาหลี เพลงประเทศลาว เพลงฝรั่ง (หลักๆก็จะประเทศที่กล่าวมานี้) ทีนี้ก็ลองฟังดู อ้าวเฮ้ย เพลงมันโดนใจผมเลย ทำนองเพลงดีมาก เมโลดี้ทำดีช่วงท่อนโซโล่ก็ทำได้เพราะกระชากใจมาก ๆ คือผมฟังแล้วติดหูตั้งแต่ครั้งแรกเลยครับ หลังจากนั้นก็ฟังบ่อยมาก ๆ ฟังวนไปมาหลายรอบเลย ใครที่ว่าภาษาเวียดนามฟังแล้วตลก ผมว่าไม่ใช่เลยครับ ภาษาไม่ใช่อุปสรรคในการทำเพลงเลย เค้าทำไว้กลมกลืมมากจนไม่รู้สึกว่าขัดหู ก็เลยอยากทราบว่าใครเก่งภาษาเวียดนาม พอแปลความหมายเพลงนี้ออกไหมครับ ว่าหลัก ๆ พูดถึงอะไร ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มันเป็น Ost  ประกอบหนัง (อาจจะซีรี่ส์ละคร ไม่รู้)
ชื่อหนัง (หรือละคร) คือ "แทกซี่, น้องชื่ออะไร ?" สงสัยนางเอกขับแทกซี่
ชื่อเพลง  "ฉันเป็นใคร ในใจเธอ"

สาธยายทำนองว่า ถ้าย้อนเวลาไปตอนที่ร่วมทางกัน ครั้งนั้น
(อาจจะเป็นทริปท่องเที่ยว) ฉันจะบอกเล่าทุกเรื่องให้เธอฟัง
ฉันจะทำอย่างนี้ ไม่ทำอย่างนั้น  บลา บลา บลา ออกแนวคร่ำครวญ
ก็แนวหวาน ๆ อาจต้องดูหนังไปด้วย  ถึงจะตราตรึงงงง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่