อยากปลูกผัก-ผลไม้

สวัสดีค่ะ คือเราเป็นคนที่ชอบผัก-ผลไม้มากอยากปลูกอะ แต่ไม่รู้จะปลูกอะไรดี แต่อยากปลูกผักหรือผลไม้ที่เป็นต่างประเทศหรือไม่ก็ไม่ค่อยมีคนปลูกหาอยากอะไรประมาณนี้ แต่อยากให้มันอร่อย ปลูกง่าย โตไว กินได้นานด้วยก็จะดีมากเลย เพื่อนคิดว่าผัก/ผลไม้ชนิดไหนน่าสนใจหรือน่าปลูกก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะถ้าแนบรูปมาด้วยก็ได้เพราะบางชนิดเราชอบแต่จำชื่อไม่ได้ ถ้าแนะนำวิธีปลูกมาด้วยได้ก็ดีค่ะ
#เราเป็นคนภาคใต้นะ ช่วยแนะนำผัก/ผลไม้ทนร้อนหน่อยก็ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่