ปุ่มโฮม iphone 8 กดแล้วไม่สั่น

คือเวลากดปุ่มโฮมแล้วมันกดไม่ได้อะครับ กดแล้วไม่ทำงาน แต่ยังสแกนลายนิ้วมือได้อยู่ครับ หรือการแตะ2ทีเลื่อนหน้าจอลงมาก็ยังทำได้ครับ 3ดีทัชก็ยังทำงาน แต่ปุ่มโฮมมันกดไปหน้าจอโฮมไม่ได้เลย กดก็ไม่ทำงานอะครับ
มีวิธีแก้ไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอนนี้มันใช้ได้แล้วครับ แต่ไม่รู้เพราะอะไร อยู่ๆมันก็กดไม่ได้ แต่รอประมาณ1-2ชั่วโมงมันก็กลับมาใช้ได้คับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่