ตามหาหนังเกาหลี/จีน ที่เป็นเหมือนอาณาจักรใต้น้ำแล้วนางเอกหลงเข้าไปครับ

หนังเรื่องนี้ผมเคยดูตอนเด็กครับ เด็กมากๆเลยจำได้แค่บางฉาก แต่อยากดูมากๆ

เนื้อเรื่องประมาณว่านางเอกเป็นเด็กผู้หญิงแล้วเหมือนหลุดเข้ามาในสถานที่ๆหนึ่งเหมือนเมืองใต้ทะเล คนที่นั่นก็ใจดีกับนางเอก แต่จะมีคนๆหนึ่งที่เป็นคนดุๆ ซึ่งตอนหลังก็สนิทกับนางเอกที่สุด (คนที่นั่นก็เหมือนเป็นชาวทะเลครับ ใส่ชุดเหมือนสัตว์ทะเล) ตอนจบเหมือนเล่าที่มานางเอก ในฉากก็มีนางเอกนอนอยู่ที่โรงพยาบาล แล้วก็เหมือนมีฉากตกน้ำ แล้วคนที่ดุๆ ก็ขอเข้าไปสัมผัสหน้านางเอกเป็นครั้งสุดท้าย

นี่เป็นกระทู้แรกครับ หากมีเขียนผิดเขียนไม่เข้าใจประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
รบกวนคนที่รู้ช่วยหน่อยครับ อยากรู้มากจริงๆ อยากดูอีก มันติดใจครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่