มีเพื่อนจากเยอรมันจะมาหาที่ไทย จะโดนกักตัวไหม

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเรื่องเลยก็คือ แพลนกับเพื่อนว่าจะมาเจอกันที่ไทยก่อนหน้านี้มาปีนึงแล้วค่ะ แล้วเพื่อนก็จองตั๋วเรียบร้อยแล้วหลายเดือนก่อนที่จะมีข่าวเรื่อง covid 19 แล้วตอนนี้เชื้อมันดันมานะบาดหนักขึ้น ตอนนี้เยอรมันก็เป็นประเทศเสี่ยงลำดับต้นๆ เราสงสัยว่ามันจะมีปัญหาไหมอ่ะคะ จะโดนกักตัวรึป่าว เพราะมาแค่ 2 อาทิตย์เอง กังวลมากค่ะไม่รู้จะทำไง ไหนจะตอนอยู่สนามบิน จะไปติดเชื้อตอนอยู่นู่นรึเปล่าอะไรงี้  เพราะเพื่อนจะมาพักบ้านเรา 2 อาทิตย์แล้วก็กลับค่ะ มีแพลนจะเที่ยวในไทยแล้วด้วย ไม่รู้จะต้องยกเลิกรึเปล่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่