🏓มาลาริน/ขอไข่มาดูไอโอตัวเป็นๆ ไอโอเฟคนิวส์ใส่ร้ายหมอรงค์ทยอยขอโทษ แต่หมอต้องดำเนินคดีตามกฎหมาย

มือโพสต์เฟคนิวส์ทยอยขอโทษ'วรงค์' หมอมือปราบขอโทษด้วยทุกอย่างต้องดำเนินคดีตามกฏหมาย

7 มี.ค.63 - นพ.วรงค์ เดชกิจวิกรม ประธานเจ้าหน้าที่บริหารพรรครวมพลังประชาชาติไทย เปิดเผยว่า "ติดต่อมาอีกหนึ่งราย หลังจากที่ผมไปแจ้งความดำเนินคดี ที่สถานีตำรวจภูธรเมืองพิษณุโลก ความผิดตามพรบ.คอมพิวเตอร์ แก่ผู้ที่เผยแพร่ข่าวปลอม(Fake News) ทำให้ผมเสียหาย
หนึ่งในนั้นคือคุณบรรจบ สุทธิรักษ์ ล่าสุดได้ติดต่อผมมาและขอโทษ และพร้อมรับสภาพตามผลที่ออกมา

ผมต้องขอบคุณคุณบรรจบนะครับ ที่ติดต่อมาและขอโทษผม แม้เราจะไม่รู้จักกันเลย แต่พวกเราต้องไม่ตกเป็นเหยื่อ ในการสร้างความเกลียดชังจากผู้ไม่หวังดี ที่ไม่ต้องการให้พวกเรารักและสามัคคีกัน

ต้องขอบคุณคุณบรรจบอีกครั้งที่ขอโทษผมมา และต้องขอโทษด้วยที่ทุกอย่างต้องดำเนินคดีตามกฏหมายครับ"

ก่อนหน้านี้ นพ.วรงค์ เผยภายหลังเข้าแจ้งความที่สถานีตำรวจภูธรเมืองพิษณุโลก เพื่อดำเนินคดีกับกลุ่มคนที่โพสต์ข่าวปลอมใส่ร้ายป้ายสีว่า "ผมได้ไปแจ้งความดำเนินคดี นายบรรจบ สุทธิรักษ์ Petchsri Wuttinimit และนายมวลชน กัลป์ตินันท์  โดยเฉพาะนายมวลชน กัลป์ตินันท์ มีตำแหน่งเป็นผู้ช่วยผู้ดำเนินการส.ส.พรรคเพื่อไทย จังหวัดอุบลราชธานีของนายวรสิทธิ์ กัลป์ตินันท์ ได้ติดต่อมาขอสารภาพ ขอโทษ และยอมรับผิด"

https://www.thaipost.net/main/detail/59065

อยากให้ขอไข่ตามหาไอโอเฟคนิวส์ตัวเป็นๆมาแจ้งความอย่างคุณหมอ

เอามาอย่างนี้จะได้เห็นว่ามีตัวตนจริง  ใส่ร้ายคนอื่นจริง

โดนแจ้งความจริงอะไรจริง

ไม่ใช่พูดลอยๆว่มีไอโอ คนนั้นเป็นไอโอ คนนี้เป็นไอโอเฟคนิวส์  
แต่หาตัวเป็นๆไม่ได้

เชิญเลยนะคะ รอดูอยู่

จากคุณหมอมือปราบจำนำข้าวจีทูจีเก๊ มาเป็นมือปราบเฟคนิวส์อีกเรื่อง

เก่งจริงค่ะ !!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่