กฏหมายที่ดิน

คือพ่อตาผมเค้าไปไถ่ที่ดินมาเป็นชื่อเค้าคนเดียวแล้วกู้สร้างบ้าน แต่ที่ดินผื่นนั้นลุงอยู่ด้วยที่แรกก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่อยู่มาวันนึ่งน่าจะสิบปีหลังจากไถ่ที่ดินนั่นมาแล้ว แกจะมาขอแบ่งทีโดยอ้างสิทธิ์ มรดก แล้วจะฟ้องศูนย์ดำรงธรรม แต่เราไม่แบ่งเพราะมันเป็นชื่อพ่อตาคนเดียว เค้าก็พยายามจะปลูกตั้นไม้ขวางทาง เรสามารถ ขับไล่เค้าได้มั้ย บ้านที่เค้าอยู่บ้านไม้ธรรมดา ที่จริงเรื่องยาวกว่านี้ คือพ่อตาผมเป็นคนดีให้อยู่ฟรีๆไม่ได้เก็บค่าเช่าแต่เค้าดันมาเรียกร้องสิทธิ์ ว่าที่ตรงนี้เค้าอยู่มา แต่ตอนจะโดนยึดไม่มีใครไปเอาออกพ่อตาผมไปเอาออกมาคนเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่