เราจะจัดกิจกรรมส่งรุ่นพี่ยังไงให้สนุกเฮฮาครับ

กระทู้คำถาม
พอดีที่คณะจะมีการจัดงานเลี้ยงส่งรุ่นพี่ครับแล้วผมกับเพื่อนอีก1คนก็ได้รับหน้าที่ดำเนินรายการเป็นพิธีกรคู่ในการจัดกิจกรรมส่งรุ่นพี่ กิจกรรมในงานก็คือถามตอบปัญหาชวนฮา ผมไม่รู้ว่าจะดำเนินกิจกรรมยังไงให้คนในห้องประชุมนั้นสนุกเฮฮา เพราะปกติผมไม่ค่อยถนัดเรื่องพวกนี้เลยครับ ผมเป็นคนแบบไม่ค่อยพูดไม่ค่อยจากับใคร แต่ได้รับการลงมติโดยการโหวตจากเพื่อนๆในห้องให้มาเป็นพิธีกรคู่กับเพื่อนอีกคนครับ555

ใครพอมีอะไรที่จะแนะนำผมไหมครับ
หรือใครมีกลอนเด็ดๆหรือคำคมโดนๆให้ผมบ้างไหมครับ

ความความอนุเคราะห์ด้วยครับ5555
แสดงความคิดเห็น
Preview