ไมค์ BM800 ต่อเข้า Phantom 48 V แล้วต่อเข้า sound card V8 แล้วไมค์ไม่ดัง

ไมค์ BM800 ต่อเข้า Phantom 48 V แล้วต่อเข้า sound card V8 แล้วไมค์ไม่ดัง  ทำไงดีครับ 

คือมันไม่ดังแบบว่าเหมือนไม่มีสัญญาณเข้าเลย แต่พอกดเอฟเฟคในเจ้า V8 แล้วเสียงก็ดังปรกตินะครับ (เสียงปรกติเฉพาะเอฟเฟค เสียงไมค์ไม่ยอมมา)

พอต่อ BM800 และ Phantom 48 V ตรงเข้าคอม เสียงมา แต่เบาแบบมากๆ 

การต่อ BM800 ตรงๆ เข้าคอมไม่ต้องพูดถึง แทบไม่มาเลยครับ ทำไงดีครับ อมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่