ขอคำแนะนำการเลือกซื้อรถยนต์

สวัสดีค่า เรารบกวนปรึกษาขอคำแนะนำหน่อยค่า
พอดีเราอยากซื้อรถใหม่ค่ะ ถ้าเรามีสเปคดังนี้ ควรซื้อรุ่นไหนดีคะ
1. ราคาประมาณ 600,000-800,000 บาท 
2. มือ1 หรือมือ2 ก็ได้ค่า
3. ใช้รถทุกวัน (เพราะต้องออกไปหาลูกค้า) เฉลี่ยวันละไม่เกิน100โล
4. รุ่นประหยัดน้ำมันด้วยจะดีมากค่า แฮ่ๆ
5. อยากได้คันเล็ก กลางๆ เพราะเดินทางในเมืองค่อนข้างบ่อยค่า
6. ในใจชอบสไตล์แบบมินิคูเปอร์ค่ะ แต่ราคามือสองก็สูงอยู่ แถมอะไหล่น่าจะหายาก+แพง

ปล. ตอนนี้เราใช้ นิสสันมาร์ช อยู่ค่ะ แต่จะยกคันนี้ให้น้องสาว
เลยอยากได้รุ่นที่เวลาขับไปหาลูกค้าแล้วเราดูโตขึ้นมาหน่อยค่ะ ^^
ปล2. เราขับใช้คนเดียวค่ะ เลยอยากได้รุ่นที่เหมาะกับผู้หญิงด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ ☺️🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
Preview