มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ เสริมคาง กับคุณหมอจิวะ มาจิกานต์คลินิก

สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้แรกของเราเลยผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ทีนี้ด้วยนะคะทุกคนอมยิ้ม07 

เราจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมคางกับคุณหมอจิวะ มาจิกานต์คลินิกค่ะ ส่วนตัวเป็นคนคางสั้นค่ะจัดฟันแล้วเหมือนคางถอยทำให้รูปหน้าดูสั้นๆ กลมๆ
คุณหมอวิเคราะห์รูปหน้าและเลือกใช้ซิลิโคนแบบขายาวมาเหลาให้พอดีกับใบหน้าค่ะ ซึ่งคุณหมอเหลาซิลิโคนอย่างปราณีตและใส่ใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆจริงๆค่ะ ทำให้เรารู้สึกว่าแบบเออดีนะไม่ใช่งานชุ่ยๆเหลาซิลิโคนรีบๆเยินๆเหมือนหนูแทะอะไรแบบนั้น 
ก่อนขึ้นห้องผ่าก็ต้องล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อค่ะเพื่อลดการติดเชื้อจากการผ่าตัด พี่ผู้ช่วยกับคุณหมอก็ชวนคุยตลอดน่ารักมากรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย^^
เริ่มฉีดยาชาเป็นขั้นตอนที่เจ็บแบบทนได้ค่ะ พอหลังจากยาชาออกฤทธิ์ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ เผลอหลับด้วย 555 ชิวจริงๆ

รูปก่อนเสริมคางค่ะ หน้าดูสั้นๆ 

หลังทำ 1 วันค่ะ คือไม่มีรอยช้ำเขียวม่วงอะไรทั้งนั้นเลยจ้าาา  มีแต่บวมนิดหน่อย คุณหมอเปิดแผลนอกนะคะ
ทำความสะอาดแผล เช้า+เย็น เปลี่ยนพลาสเตอร์ทุกครั้ง และปิดพลาสเตอร์กันน้ำ 3 วันค่ะ
เราทานน้ำฟักทองและใบบัวบกแบบแคปซูลเสริมไปด้วยเพื่อลดการอักเสบและช่วยให้แผลหายไวขึ้น

แผลหลังทำ 1 วันค่ะ ความยาวของแผลประมาณ 1 เซนค่ะ เล็กมากๆ 

คางวันที่ 3 ค่ะ คือไม่มีรอยเขียวช้ำอะจริงๆอะไม่เจ็บไม่ปวดอะไรเลย ชิวมากจริงๆมาทำงานแทบจะไม่มีใครรู้ว่าไปแอบเสริมคางมา

แผลหลังจากตัดไหมครบ 1 อาทิตย์ค่ะ แทบจะไม่เห็นเลย

ครบ 1 เดือนค่ะ ยังมีอาการบวมอยู่นิดเดียว เพราะเสริมคางจะบวมนานที่สุดกว่าจะเข้าที่จริงๆประมาณ 6 เดือน

ครบ 2 เดือนค่ะ ค่อยๆยุบบวมและเห็นทรงชัดมากขึ้นแล้ว

ครบ 3 เดือน มุมด้านข้างจ้าาา

ปัจจุบันครบ 6 เดือนแล้วค่ะ ปลื้มปริ่ม

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะที่เข้ามาอ่านหวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ให้กับคนที่กำลังคิดจะเสริมคาง​ไม่มากก็น้อยนะคะ ฟิน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่