คาร์บู N pro บิดคันเร่งแล้วดับ

Ksr ลูกเดิม ท่อเดิม คาร์บู N pro นมหนูน้ำมัน 105 อากาศ 38 จูนน้ำมัน 1 รอบ ครึ่ง สตาร์ติดไม่ดับ แต่พอบิดคันเร่งแล้วดับเกิดจากอะไรครับ หาผู้รู้ครับ ( อย่าปั่นผมน่ะ ) 😂🙏🏻

( สำหรับผู้ที่จะถามว่าทำไมถึงใส่ N pro )
คือตอนแรกใช้คาร์บูแด๊ชอยู่แล้วไม่ได้ขี่มานาน พอดีจะถึงเวลาต่อทะเบียนแล้ว ถอดออกมาดูรู้เรื่องเลยขี้เกลือเต็มบวกน้ำมันบูดอีก ก็เอาเลยคาร์บู N pro ( อะไหล่สำรอง ) มาใช้ชั่วคราวและพอใส่เสร็จแล้วก็มีอาการอย่างที่ถามข้างบนเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่