Lexus ES 300H vs กระบะเเต่งซิ่ง เจอกันบนถนนใครเร็วกว่ากัน

ออกตัวก่อนเลยครับว่าไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลย งั้นผมขอถามเเบบคนไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลยนะครับ

คือวันก่อนนั่งดูรีวิวรถละไปเจอ Lexus ES 300H
เลยลองเอามาค้นดูรีวิวในพันทิป ดูไปเรื่อยๆ จู่ๆไปเจอกระบะซิ่งสะงั้น -_-

ทีนี้ก็เลยเกิดคำถามว่า ถ้าเเข่งกันบนถนนในประเทศไทย ใครจะชนะใครครับ
เห็นไปดูความเร็วสูงสุดของ lexus คันนี้
180 km/h
ในขณะเดียวกันพี่ๆในพันทิปหลายคนก็บอกกระบะเเต่งซิ่งวิ่งได้เกิน 200 km/h

เเล้วถ้าสมมุติไปวัดกันในถนนจริง ด้วยอัตราเร่งอะไรต่างๆใครจะชนะครับ 

ปล.ผมรู้ครับว่า รถทั้ง2คนนี้ใช้งานกันคนละประเภทอยู่เเล้ว ราคาก็ต่างกัน 5เท่า(ไม่รวมเเต่งนะ) เเต่เจตนากระทู้นี้เเค่ต้องการทราบว่า ถ้าวัดกันเรื่องความเร็วเวลาไฟว์กันบนถนน ใครจะชนะครับ

เเล้วถ้าเปรียบเทียบกับพวก accord กับ camry
ให้ด้วยจะขอบคุณมากครับ ^_^
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
กระบะได้แค่ทางตรง ที่ความเร็วสูงระดับ 140 up โอกาสกลิ้งลงข้างทางสูง เพราะรถพวกนี้ ใส่ยางจีน ล้อ copy โช้คอัพอัดน้ำมัน ดัดแหนบ ตัดสปริง ทั้งนั้น ไม่มีใครลงทุนกับช่วงล่างดีๆที่ใช้เงินแตะหลักแสนหรอก

ไม่ต้องถึงมือ Lexus ES300 หรอก

เอาแค่ CR-V G3 2.0 2WD ขับสอง อายุเกือบสิบปี ผมไม่เห็นกระบะคันไหน ตามผมทันสักคัน .. จาก วังน้ำเขียว ถึง โคราช นะ ยิ่งฝนตกพวกขับเป็นหมาหงอย ทั้งนั้นล่ะครับ

เอาว่า โค้งแถวนั้น รถผมทั้ง 2 คัน เข้าได้ระดับ 140 แบบไม่ต้องยกคันเร่ง ไม่ต้องแตะเบรค และยางยังไม่ร้องสักแอะ ด้วยครับ

ช่วงล่างกระบะพวกนั้นทั้งชุด ยังไม่ได้ครึ่งของ ราคายาง CR-V 4 เส้น รถผมเลย แล้วจะเอาอะไรไปเกาะล่ะ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่