ลูกศรชี้ตรงไปกับเลี้ยวซ้ายได้ แบบนี้สรุปตรงไปได้ไหมครับ

*เพิ่มเติมนะครับ ผมอยู่เลนซ้ายสุด
2 รูปข้างล่างเป็นรูปจาก google street view นะครับ
ไม่ใช่รูปที่ถ่ายจากมือถือหรือถ่ายจากกล้องหน้ารถผม
ที่เพิ่มเติมเพราะกลัวคนเข้ามาอ่านจะหาว่าผมขับมาคร่อมเลน
ผมจอดเลนซ้ายเต็มเลนครับ

วันนี้ขับรถมาตรงสี่แยก เลนซ้ายสุดเป็นแบบนี้ แล้วติดไฟแดง
ผมเลยจอดรอ รถข้างหลังบีบแตรเสียงดังมาก 

ผมเลยเลยอยากรู้ว่าตกลงเลนนี้ตรงไปได้ไหม?

ตอนแรกจะลงไปชี้ลูกศรกลางถนน แต่คิดไปคิดมาหรือว่าผมจะเป็นฝ่ายผิด
และที่สำคัญผมไม่อยากมีเรื่องเพราะดูข่าวเดี๋ยวนี้มีข่าวยิงกันเยอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่