สอบถามการจั๊มผลั๊กไฟ

ต้องการจั๊มปลั๊กไฟที่ริมประตู โดยจะจั๊มจากเบรคเกอร์ที่อยู่ในตู้ เนื่องจากปลั๊กไฟอื่นๆ อยู่ไกล ช่างเลยแนะนำให้จั๊มจากเบรคเกอร์ค่ะ ตัวเบรคเกอร์เป็นแหล่งที่ใกล้ที่สุดค่ะ ลองหาข้อมูลเบื้องต้น บางคนบอกว่าไม่ควรให้มีส่วนหักสายไฟมาก 
จึงอยากสอบถามว่า 

1. สามารถเดินรางสายไฟ (ไม่ใช่แบบติดกิ๊ฟนะคะ) แบบเส้นสีฟ้าที่เราลองออกแบบได้มั้ยคะ จะมีส่วนหักสายไฟมากไปมั้ยคะ 
คิดว่า เดินรางแบบนี้จะได้ดูเหมือนเป็นขอบประตูไปเลย เพื่อตกแต่งขอบให้สวยงามได้ง่ายในภายหลัง เช่น ทาสีทำเป็นขอบประตูไปเลย

2. มีคำแนะนำการเก็บสายไฟให้สวยมั้ยคะ นอกจากการใส่รางเดินสายไฟ ลองหาข้อมูลแล้วเค้าให้กรีดผนัง 

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ เพิ่งจะจั๊มสายไฟครั้งแรกค่ะ เลยกังวล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่