ทำไมเขาถึงพยายามทักเรา///จะได้คุยกับแฟนเก่าครั้งสุดท้าย

ผมเลิกกับแฟนเก่ามา5ปีแล้วครับแต่ยังฝันถึงเขาบ่อยๆ เคยพยายามมีรักใหม่แต่เราไม่ลืมแฟนเก่าเลยเลิก ตอนนี้อยู่คนเดียวมา4ปีแล้ว ผมยังร้องไห้ทุกครั้งที่นึกถึงหรือบางครั้งเราไม่ได้นึกถึงแต่มันแว็ปเข้ามาก็ร้องไห้เลยเราคิดถึงเขามาก อยู่ รร.เดียวกันแต่ไม่ได้คุยกัน ถึงเขาจะพยายามทักผมตลอดเวลาที่เลิกกันมา(แต่เขามีแฟนใหม่แล้วนะเหมือนจะรักกันมาก)แต่เราไม่ได้ทักหรือคุยกันเลยเราเมินเขาทุกครั้งที่ทักลึกๆเสียใจมากๆและเราไม่อยากให้เขามีปัญหากับแฟนใหม่อยากให้เขาโฟกัสกับแฟนใหม่     

แล้ววันจบเราเลยนัดคุยกันในรอบ5ปีที่ผ่านมา แต่เหมือนไม่ได้คุยเพราะผมพูดไม่ออกเพราะยงเสียใจอยู่เรามองหน้าเขาไม่ติดเลย เพราะเราทำร้ายจิตใจเขาเยอะมาก(สมควรโดนแล้ว)จะร้องไห้อย่างเดียว และพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายที่จะได้คุย ถึงใจจะไม่พร้อมก็ต้องพร้อม เราอยากบอกความรู้สึกที่ผ่านมาว่า"เรายังไม่ลืม ยังไม่เลิกรัก ลึกๆเรายังรอ ี่ผ่านมามันยากมากๆที่จะลืมความรู้สึกเก่าๆ แต่ไม่ต้องห่วงเราอยู่ได้ ต่อจากนี้ดูแลตัวเองดีๆนะ" 

แล้วเพื่อนๆคิดว่าผมควรจะพูดอะไรดีแล้วก็อยากรู้ที่ผ่านมาเขาจะทักผมทำไม.......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่