ใครเคยเจอบริการแย่ๆหรือพนักงานห้างไม่เต็มใจให้บริการบ้างค่ะ แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

คือเราไม่เคยเจอการบริการแย่ๆ แบบนี้มาก่อน แล้วตอนนี้ความรู้สึกเราก็ไม่โอเคมากๆๆเลยค่ะ เลยต้องมาหาที่ระบาย รบกวนเพื่อนที่เจอเหตุการณ์แบบเราช่วยแชร์ประสบการณ์และให้คำแนะนำเราหน่อยนะคะ

วันนี้เลยค่ะ สดๆร้อนๆ เราไปเลือกซื้อของให้พี่ที่ทำงานค่ะ ที่ ออเรนทอล พริ๊นเซส โวค กระบี่ ค่ะ ไม่เข้าใจว่าได้มีการอบรมพนักงานรึเปล่า คือไม่ได้ต้องการให้พนักงานมาค่อยเดินตามหรืออะไรหรอกนะคะ แต่ที่เห็นคือพนักงานไม่สนใจลูกค้าเลย.. ยืนอยู่ตรงเคาเตอร์ คือไปเดินเลือกสินค้าอยู่นานมากค่ะ นึกว่าจะเดินมาถามสักหน่อย เราก็เลยเลือกหาข้อมูลในเน็ตมือถือของเราแทน เห้อ.... จนสุดท้ายเราก็รู้ว่าจะซื้ออันไหน จากนั้นเราก็เดินไปถามพนักงานเองค่ะ ที่เคาเตอร์เกี่ยวกับสินค้า ว่าสินค้าชิ้นนี้เป็นแบบไหนค่ะ แล้วพนักงานก็ชี้ให้เดินไปดูเอง ว่าอยู่ตรงโน้นค่ะ คือเราก็ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน ก็ไปเดินดูๆ เลยถามพนักงานอีกที พนักงานก็ชี้โดยไม่ได้เดินมาบอก ขณะนั้นมีเราคนเดียวค่ะที่ซื้อสินค้าอยู่ พอเราเลือกสินค้าได้ เลยบอกพนักงานค่ะ ว่าเอาชุดเซทนี้ ที่นี้ไปจ่ายตังค์ แล้วใช้บัตรสมาชิกคือเคยทำบัตรมานานละคะ เลยไม่รู้ว่าหมดอายุ เลยคิดจะทำใหม่ โดยที่พนักงานตรงเคาเตอร์ตอนนั้นมาเพิ่มอีก1 คน บอกว่าให้หยิบสินค้าอีกมาให้ครบ 4 ชิ้น จำไม่ได้ว่าจะได้ส่วนลดกี่เปอร์เซ็นส์แล้วคะ เราก็ไปเลือกหยิบ แต่คือไม่รู้จะซื้ออะไร เลยเดินไปจ่ายว่าจะจ่ายจำนวนเต็มไปเลย   แต่พนักงานก็ได้แนะนำว่าให้ซื้อให้ครบราคา 500 ไหม จะได้สมัครสมาชิกตลอดชีพไปเลย อันนี้เราก็โอเคมากเลยค่ะ ที่ได้คำแนะนำ เราเลยไปเลือกดูสินค้าอีกให้ครบ 500 แต่คือเราไม่เคยเดิน ออเรนทอล พริ๊นเซส โวค กระบี่ ไงค่ะ เลยเดินไปรอบๆ แต่ไม่คิดเลยค่ะ ว่าพนักงานจะพูดว่า เดินแบบนี้เดินทั้งวันก็ไม่ได้อะไรหรอก โหหหห.... ตอนนั้นคือไม่โอเคเลยค่ะ เลยชี้บอกพนักงานว่าเอาเจลล้างมืออันไหนก็ได้ค่ะ เอามาเลย คือไม่อยากจะยืนตรงนั้นแล้วอ่ะ ไม่โอเคเขาคงไม่คิดว่าเราจะได้ยิน แล้วตอนนั้นที่ชี้คือไม่ได้ดูหรอกว่าราคาเท่าไร เสร็จก็จ่ายตังค์ แล้วพนักงานพูดเรื่องบัตรหรือส่วนลดอะไรนี้แหละจำไม่ได้แหละ แต่ช่างเถอะอันนี้.... เอาเป็นว่าไม่โอเคกับการบริการของพนักงานเลยค่ะ อยากจะให้ปรับปรุงในส่วนนี้ค่ะ
#ฝากเรื่องถึงoriental princess 
#oriental princess
#orientalprincess
โอเรียนทอล พริ้นเซส โวค กระบี่
โอเรียนทอลพริ้นเซส
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่