หน้ากากอนามัยหายากมากเลย มาถักหน้ากากอนามัยจากไหมพรมกันค่ะ

กระทู้สนทนา
ในช่วงที่เกิดโรคระบาด 🍃
หน้ากากอนามัยหายาก
และมีราคาแพง
.
แล้วก็มีกลุ่มคนบางกลุ่มนำหน้ากากอนามัยที่ใช้แล้ว มารียูสใหม่อีก
.
และผู้ป่วยบางคนก็ไม่ยอมใส่หน้ากากอนามัย แล้วเราก็ไม่รู้ว่าใครป่วยบ้าง
.
แถมยังมีเรื่องฝุ่น PM 2.5 อีก
.
📌ดังนั้น เรามาทำหน้ากากอนามัยใช้เอง เพื่อป้องกันตัวของเราเองดีกว่าค่ะ

ถึงแม้หน้ากากอนามัยที่เราทำเอง จะสู้หน้ากากอนามัยแบบที่แพทย์ใช้ไม่ได้ก็ตาม  แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีใช้นะคะ❤
.
อย่างน้อยก็กันฝุ่นได้ในระดับหนึ่งนะคะ😉
.

.
วิธีทำก็ไม่ยากเลยค่ะ😊😊😊
ดูวิธีทำได้ที่ลิ้งค์นี้เลยค่ะ👇👇👇
.
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview