เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สีน้ำตาลแดงบนต้น แคคตัส

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่หัดเลี้ยงกระบองเพชรค่ะ อยากทราบว่า การที่ต้นกระบองเพชร (อิชินอปซิส) มีสีน้ำตาลแดง แบบในรูปเกิดจากสาเหตุอะไร และมีแนวทางแก้ไขอย่างไร
ขอบคุณค่ะ

ปล. มีสีน้ำตาลตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนกระถางค่ะ หลังเปลี่ยนกระถางประมาณ 3-4 วัน สีดูเข้มขึ้นค่ะ ดูรากก็ไม่เน่านะคะ
ตรงสีน้ำตาล ไม่นิ่มค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่