ม.รามคำแหง เลือกนิติ หรือ บริหารธุรกิจดีครับ

เนื่องจากผมมีธุรกิจเป็นของตัวเอง(ไม่ใหญ่) เลยคิดว่าถ้าเรียนบริหารธุรกิจ มันจะต่อยอดกิจการของเราไปได้อีกจริงๆหรอครับ เพราะเนื้อหาเป็นตำราในหนังสือ ทฤษฎีทั้งนั้นเลย ซึ่งผมคิดว่าเอาไปใช้จริงๆไม่ได้ และชีวิตประจำวันปกติผมชอบอ่านหนังสือนะครับ พวกหนังสือ Bussiness Finance Economy ศึกษาเองเป็นส่วนใหญ่

อีกใจหนึ่งอยากเรียน นิติศาสตร์ เพราะรามคำแหงเด่นด้านนี้มาก คิดว่าถ้าลงเรียนแล้วก็อยากจะลงอันที่ดีๆ ดีที่สุด

ตอนนี้ ทำให้ผมต้องคิดหนักเอาการเลยครับ ว่าจะเลือกเรียนบริหารธุรกิจ  หรือ นิติศาสตร์ ที่รามดีครับ (ไปสอบอย่างเดียวนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่