เคยขับรถ แล้วเจอคันหลังบีบแตรให้ไป แต่คันเรายังไปไม่ได้ครับ

เราขับรถจริงจังได้ เกือบเดือนแล้วครับ
แต่มีปัญหาอยู่อย่าง ในช่วงที่ต้องใช้สมาธิในการตัดสินใจ
อย่างเช่น ทางยูเทิร์นอะครับ ต้องรอให้รถทางเอกว่างก่อน

แต่ขณะกำลังรอ เคยเจอแบบคันหลังเหมือนบีบแตรไล่เรา
ทั้งที่เรายังไปไม่ได้ ทางเอกมันยังมาไม่หยุด

คันหลังอาจมองว่าเร่งไปก็พ้น
แต่บางทีเราอยากรอให้มันมั่นใจหน่อย
แต่พอโดนบีบแตร บางทีก็ทำให้อาจขาดการตัดสินใจ
อย่างระมัดระวัง

มีข้อแนะนำ สำหรับปัญหานี้ไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ช่างมันสิครับ รถของเราชีวิตของเราถ้าเราไม่มั่นใจในความปลอดภัยก็ไม่ต้องสนใจครับ ผมก็เจอบ่อยๆเคยเป็นทั้งคันหน้าแบบคุณและคันหลังที่เจอคนไม่กล้าออก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่