ช่วยด้วยค่ะซอด้วงเสียงเพี้ยนมาก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราชอบดนตรีไทยมากแต่เล่นไม่เป็นเลยอยากเริ่มเล่น ก็เลยไปสมัครเข้าชมรมดนตรีไทยของโรงเรียนมา แล้วเราก็ซื้อซอด้วงมาหนึ่งคัน ไม่ว่าจะให้ใครจับก็เสียงเพี้ยนไปหมด แถมคุณครูประจำชมรมก็ไม่ค่อยอยู่ไม่มีโอกาสได้เจอเลย จนใจจริงๆค่ะ ไม่รู้เลยว่ามีสาเหตุมาจากอะไรถึงได้เสียงเพี้ยนขนาดนั้น
เพี้ยนในระดับที่เราทนเล่นไม่ไหวปวดหูมาก เพราะซอเสียงดังมาก แต่เป็นความดังแบบแตกพร่า สีไปก็จะได้ยินเสียงแหบๆแตกๆ บางทีก็เป็นเสียงแถ่ดๆ เลยค่ะ ขออนุญาต ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่