สังคมในที่ทำงานคุณ​ ยกมือไหว้กันตอนเช้า-เย็น​ ทุกวันไหมครับ

ตอนผมเริ่มทำงานครั้งแรกปี​ 2530 ที่ทำงานก็ไม่มีการยกมือไหว้กัน

ปี​ 2532 เปลี่ยนอีกที่ก็ไม่เห็นไหว้กันเหมือนกัน

ปี​2540​ เปลี่ยนอีกที่ก็ไม่เห็นไหว้กัน

ปี​2549 เปลี่ยนไปทำอีกที่​ ที่นี่เขาไหว้กันนะ​ ลูกน้องไหว้ผมทุกวัน​เเรกก็รู้สึกแปลกๆ​ แต่ผมเองไม่เคยไหว้เจ้านายเลย อ้อจริงไหว้ตอนมาสัมภาษณ์​และมาทำงานวันแรก

ปี​2554 เปลี่ยนงานอีกที่ก็ไหว้กันทุกวันส่วนใหญ่โดยเฉพาะเด็กรุ่นใหม่วัยรุ่น​ มีคนรุ่นเก่าๆอย่างผมนี่แหละไม่ค่อยไหว้กัน

ที่ทำงานท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview