เพื่อนๆ มีใครทัวร์ ตุรกี ช่วง 7 – 14 เมษายน 63 บ้างครับ ทัวร์ไม่ยอมให้ยกเลิก

เพื่อนๆ มีใครไปทัวร์ ตุรกี ช่วง 7 – 14 เมษายน 63 บ้างครับ​  ผมเข้าใจว่าตุรกีไม่ใช่ประเทศเสี่ยง​ แต่ประเทศรอบข้างตุรกีก็มีการติดเชื้อแล้ว​ เพื่อเลี่ยงความเสี่ยงนี้​ ผมจึงของเลื่อน​ แต่ทัวร์ก็ไม่ให้เลื่อน​ ไม่ยอมให้ยกเลิก​​ ไม่คืนเงิน ซึ่งผมยินดีจ่ายค่าใช้จ่ายที่มีการจ่ายไปแล้ว​ แต่ทัวร์ก็ยังบอกว่าให้รอสรุป​ ให้รอคำตอบอย่างเดียว ซึ่งทางผมรอไม่ได้เพราะว่ามันจะทำให้เวลาเหลือน้อยกว่า 30 วัน ตาม พ.ร.บ.ธุรกิจนำเที่ยวฯ

ตอนนี้เหตุการณ์ไม่ปลอดภัย ไม่ควรเดินทางไปนอกประเทศ  COVID-19​ มีแนวโน้มที่จะร้ายแรงขึ้นเรื่อย​ ๆ​​ มีใครมีแนวทางการยกเลิกแล้วยังพอคืนเงินบางส่วนบ้างไหมครับ​ รบกวนด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่