[CR] ซูชิหน้าล้น 28 บาท กลาง โตเกียว !!!!

ซูชิทูน่า หน้าล้น คำละ 28 บาท !!!!!!!
ใจกลางโตเกียว !!!!

ครั้งแรกที่เห็นร้านนี้จากใน YouTube
คือแบบ บ้าไปแล้วววววว
อยากบินไปญี่ปุ่นตอนนั้นเลย !!!
มันดูล้นนนนน มากๆ
แล้วราคาเพียง 100 Yen !!!!
พอๆกับ ซูชิคำละ 20 บาทในไทยเลย
ได้หรอออออออ

นี่เลยเป็นร้านแรกที่แลนด์
เอากระเป๋าไปเก็บที่ที่พัก
และดิ่งมาเลย !!
ใช้คำว่า “ดิ่ง” ค่ะ  5555

มาถึงเป็นร้านเดียวที่มีแถวววว
หวานเป็นคิวที่ 6

แอบได้ยินพี่คนข้างหน้าเค้าคุยกับแฟน
นี่แถวน้อยแล้วนะ ปกติ เค้าจะแจกเป็นบัตรคิว ให้ไปเดินเล่นก่อน แล้วค่อยมา
….
สงสัยเราโชคดีแล้วแหละ

รอประมาณ 1 ชั่วโมงน่าจะได้ค่ะ ...
จากที่หิวๆมา หิวโซจ้า 555 
ไปคนเดียวด้วยจะให้ใครต่อแถวก่อนแล้วไปหาไรกินเล่นก็ไม่ได้ด้วย

พอได้เข้าไปเท่านั้นแหละ จัดเต็มมาก
ทุกคำคือหน้าล้น !

ราคาก็จะแตกต่างกันออกไปค่ะ
ร้านนี้เป็นร้านซูชิสายพาน
ราคาจะขึ้นอยู่กับจานที่เราหยิบ

ตัวชูของเค้าคือ ซูชิทูน่าหน้าล้น มันเป็นข้าวสองก้อนประกบัน และใส่ ทูน่าล้นๆ ด้านบน
เยอะจริง
อันนี้ค่ะ

คำนี้หวานกิน 3-4 คำถึงหมด !!!

รายการอื่นๆ ราคาก็ไม่ได้ถูกแบบน่าตื่นเต้นขนาดนี้
แต่ก็ถือว่าไม่แพง

มื้อนี้หวานกินหมดไป ประมาณ 3,000 กว่าเยนค่ะ
ทักไปบอกเพื่อน
เพื่อนอุทาน กินยังไงให้ถึง 3000 55555555
ก็กินปกติแหละค่ะ
แค่หยิบกินเรื่อยๆ ;p

โดยรวมผ่านค่ะ ร้านนี้
สมที่คนมาทานกันเยอะ

📍พิกัด: MIURA MISAKI KOU, Ueno, Tokyo
⏰ : MON-FRI 10:30-23:00 | SAT-SUN 10:30-22:00
การเดินทาง: JR สาย YAMANOTE สถานี KEISEI UENO STATION
เสิช Google Map แล้วเดินตามได้เลยป้ายร้านเป็นสีน้ำเงินค่ะต้องจำหน้าร้านเอาไม่มีภาษาอังกฤษ

Facebook Page: Wan Chanya
ชื่อสินค้า:   miuramisaki kou
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่