เกี่ยวกับโรคหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทครับ

สวัสดีครับ ผมอายุ22 ปัจจุบันเป็นโรคหมอนรองกระดูกสันหลังทับเส้นประสาท ผมเลยอยากถามผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้ครับว่า กลไกการเกิดโรคนี้คือยังไงหรอครับ แบบทำไมมันถึงปวดหลังอะไรพวกนี้ ซึ่งผมได้เข้ารับการรักษามาเป็นเวลาสองเดือนแล้ว ผมต้องฉีดยาตรงก้นทุกอาทิตย์และได้ยากลับมากินเช้าเย็น ปัจจุบันนี้อาการเริ่มดีขึ้นแล้วนะครับแต่ยังไม่หายสนิท เวลาก้มตัวสุดๆก็มีเจ็บอยู่บ้างนิดๆ แต่คือผมอยากรู้ว่ายาที่หมอฉีดและให้ผมกินมันทำงานยังไงหรอครับแบบ ฉีดไปแล้วไปคลายอะไรตรงไหน เพราะว่าการเข้ารักษาแต่ละครั้งมันมีค่าใช้จ่ายสูงอ่ะครับ เงินที่ผมเก็บไว้จ่ายค่าเทอมก็เริ่มหมดไปกับค่ารักษา โรคนี้ผมสามารถปล่อยให้มันหายเองได้มั้ยครับผม หรือว่าพอจะมีแพทย์ทางเลือกแนะนำที่ไปรอบเดียวแล้วหายเลยบอกได้นะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่