ตกลงเหตุที่แฟนๆหงส์ตั้งฉายาณเดชน์ ให้กับมาแน่ เพราะความมีจิตสาธารณะเหมือนกันใช่ไหมครับ

ผมงงมาพักหนึ่ง
เพิ่งมากระจ่างเพราะได้อ่านกระทู้แนะนำตะกี๊
ว่าแต่...ไม่ทราบใครเป็นคนแรกที่ตั้งฉายานี้ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เริ่มแรกก็น่าจะมาจากมีคลิปที่มาเน่ได้ไปทำความสะอาดห้องน้ำในมัสยิดแห่งนึง ต่อมาก็สกู๊ปไปถ่ายทำที่บ้านเกิดและเล่าประวัติของเขาคร่าวๆ ทำให้แฟนๆหลายคนรู้ว่ามาเน่นั้นเป็นคนใจบุญ ชอบบริจาคและไม่ลืมบุญคุณของผู้คนในหมู่บ้านที่เคยบริจาคเงินให้มาเน่ได้ไปเล่นฟุตบอลในเมืองตามความฝัน ทำให้แฟนๆบ้านเราเลยเริ่มเรียกว่าณเดช แต่ใครเป็นคนเรียกคนแรกอันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่