เมนูไมโครเวฟง่าย ๆ “ผัดผักกาดดองใส่ไข่” เมนูแสนง่าย แต่อร่อยมาก

สวัสดีค่ะ วันนี้ก็กลับมาพบกับพัชเหมือนเดิมค่ะ  วันนี้พัชก็มีเมนูไมโครเวฟมาฝากกันเช่นเคย กับเมนูง่าย ๆ กินเมื่อไหร่ก็อร่อย นั่นก็คือ

“ผัดผักกาดดองใส่ไข่ ไมโครเวฟ”

ส่วนผสม
ผักกาดดอง
ไข่ไก่ 2 ฟอง
หอมแดงซอย
น้ำมันพืช
ซอสปรุงรส
น้ำตาล

วิธีทำ
เพื่อน ๆ สามารถดูขั้นตอนอย่างละเอียดได้ทาง YouTube ช่อง Sara-Pat Diary ได้อีกทางนะคะ มีเมนูไมโครเวฟใหม่อัพเดรดทุกวันค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขั้นแรกให้นำหอมแดงซอย น้ำมันพืช และไข่ไก่ ใส่ภาชนะที่สามารถเข้าไมโครเวฟได้  คนไข่ไก่ให้พอแตก ๆ แล้วน้ำเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 2 นาที

หลังจากนั้นนำออกมาคนให้ไข่เป็นชิ้นเล็ก ๆ 
แล้วใส่ทุกอย่างลงไป เริ่มจากผักกาดดอง ปรุงรสด้วยซอสปรุงรส น้ำตาล คนคลุกเคล้าให้เข้ากัน แล้วนำเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 3 นาที
เพียงเท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วคร้า 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่