อยากซื้อกองทุนดัชนี set 50

ที่ผมอยากรู้คือหลังจากซื้อไปเนี้ยมันคล้ายๆกับให้เราดูหุ้นอะไรที่เค้าซื้อไปบ้างหรอ และดูได้ว่ากำไรเท่าไหร่ ขาดทุนเท่าไหร่ แล้วจะฝากเงินเพิ่มเข้าไปยังไง หักบัญชีอัตโนมัติได้ไหม กองทุนดัชนี set 50 เท่าที่ไปดูมาคือมันแนะนำให้ซื้อมากกว่า แล้วหลังจากที่ซื้อละ จะมีอะไรให้เรารู้ความเคลื่อนไหวบ้าง?? ที่ผมเล็งไว้คือ KBANK กับ SCB เคยไปถาม SCB แล้วเค้าก็แนะนำว่ามีอะไรบ้างแต่ไม่ได้บอกว่าหลังจากที่ซื้อไปแล้วมีอะไรต่อดูความเคลื่อนไหวได้ยังไง ใครที่ซื้อกองทุนไว้แล้วอยากรู้คำตอบครับ ขอบคุณครับ พอดีเพิ่ง 20 อยาก DCA เอาไว้ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่