ขอคำแนะนำ เลือกเส้นทางขับรถโซนออสเตรีย ฮังการี สโลวาเกีย โปแลนด์ เช็ก

เนื่องจากมีการเปลี่ยนแผนเที่ยวล่าสุดวันนี้ (26 ก.พ. 2020) สาเหตุจาก covid-19 ในเขตอิตาลีเหนือ จากเดิมไปอิตาลี สโลวีเนีย และโครเอเชียด้วย เป็นไปเที่ยวในพื้นที่วงกลม ขอบเขตตามภาพประกอบเท่านั้นครับ โดยไปกลับจากเวียนนา

การเดินทางต้องการใช้รถเช่ามากกว่า 50% ขึ้นไป แทนขนส่งมวลชนอื่นๆ หลีกเลี่ยงการอยู่ในที่ที่อากาศไม่ถ่ายเท เลยรบกวนปรึกษาครับ ว่าในเขตวงกลมนี้เส้นทางด้านล่างข้อใดที่คุณว่าน่าขับบ้างครับ

เส้นทางที่สนใจขณะนี้คือ
1. Vienna-Bratislava-Gyor-Budapest
2. Budapest-Krakow (ยังไม่เลือกจุดพักตรงกลาง)
3. Krakow-Prague (ว่าจะใช้ขนส่งสาธารณะครับ แต่ถ้าเส้นทางสวยก็จะปรับเป็นขับ)
4. Prague-Pisek/Tabor-Cesky Krumlov-Linz
5. Linz-Lower Austia-Vienna

ช่วงเวลาของทริป คือ ประมาณ 11 วัน ต้นเดือนพฤษภาคม 2020 ครับ

ถ้ามีเส้นทางอื่นนอกเหนือจากนี้รบกวนชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่