แมวเพศผู้หลงรักเเมวเด็ก แล้วไม่สนใจเเมวสาวใหม่ที่เอามาใหม่ ทำไงดี??

เนื่องจากตอนเเรกมีเเมวผสมสายพันธ์เปอร์เซียเพศผู้1ตัว นำมาเลี้ยวตั้งเเต่สองเดือนเเรก พอเข้า8เดือนน้องเค้าก็เเบบว่าร้องหง่าวๆ อยากผสมพันธ์ ไอเราก็เเบบ เอาไงดี พอดีว่าผมมาเปิดร้านอาหารใหม่ มีเเมวจร1ตัวสีขาวอายุราว1เดือนเพศเมีย เเต่ เอ่อ ก็ไม่ได้จะเเบบอยากให้ผสมกัน เเค่เอามาเป็นเพื่อนๆกัน โดยจากนั้นถึงวันนี้ เเมวตัวผู้อายุ 1ปี2เดือน ส่วนตัวเเมวจรอายุ4เดือน เเละจากนั้นเพื่อนจะย้ายไปตจว.เลยเอาเปอร์เซียเพศเมียมาให้อายุ 1ปี6เดือน มีลูกมาสองคอกเเระ

ประเด็นคือว่า
1.หลังจากทำทุกวิถีทางเพื่อให้เข้าได้ อาบน้ำ ผ้าเช็ดตัว คือผ่านไปประมาณ1อาทิตย์ เเบบเดินผ่านๆมีขู่กันบ้าง ทำไงเเมวเก่าเเละเเมวใหม่จะเข้ากันได้ดี

2.ไอตัวผู้ผมมันไม่พิศวาสตัวเมียใหม่มาเลยทั้งๆที่ ตัวเมียใหม่ฮีทหนักมาก เเทบจะร่อนตูดประเคนให้ยังกับเพลงบริทเนียร์ สเปียร์ ต้องทำไงดี

3.แมวจรตัวเมียเก่านั้นกับเพศผู้ คือสนิทเว่อร์วัง กินข้าว นัวเนีย กอดรัดฟัดเหวี่ยง ยังกับพ่อลูกที่เพิ่งตามหากันเจอ คิดว่ามีผลต่อตัวผู้ไหมครับทีาไม่ยอมผสมกับตัวเมียใหม่

ปบ.เอาจริงๆนะ ผมสงสารตัวเมียใหม่มาก
เเต่มีวิธีไหนที่พอทำให้เค้าทั้งสามตัวอยู่กันอย่างราชา ราชินี เเล้วก็สนม ไหมครับ

ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เเต่ก็รู้นะเเมวจรตัวนั้นต้องโตขึ้นเป็นเมียตัวผู้อยู่ดี

เเต่เเมวทุกตัวผมให้กินอาหารอย่างดี ฉีดวัคซีนครบทุกเข็ม

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่พอมีความรู้เเบ่งปันความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่