เราหวั่นไหวให้รุ่นน้องคนนึงทำไงดีง่ะ

หวักลี เราแอบหวั่นไหวให้รุ่นน้องคนนึง เค้านิสัยคล้ายเราเลยบ้าๆเอ๋อๆ555รวมๆแล้วก็น่ารักดีเลยล่ะเค้าเป็นคนไทยเซี้ยวจีนเราอยู่วงโยเซคชั่นเดียวกัน เราก็ชอบพูดภาษาจีนด่าน้องเค้าน้องเค้า้จะพูดด่ากลับ แต่น้องก็มีคนที่ชอบแล้ว เราก็มีแฟนแล้วแต่เดี๋ยวมาอธิบายขอสาทะยายนิสัยนางก่อน555 คือนางเป็นคนตลกอะ นางยิ้มตาปิดอะแกกกแง้ววว555 ส่วนเราก็มีแฟนคบกันมาได้2เดือนจะ3เดือนละ เค้ามาหาว่าเราเปลี่ยนไปทั้งๆที่ใครๆก็บอกว่าพี่เค้าเปลี่ยนไปพี่เค้าสนใจเราน้อยลงก้คือคุยกันง่ะแค่วันต่อวันบางทีก้ไม่ได้คุย พี่เค้าชอบไล่เรา ชอบด่าและประชดเวลาที่เป็นห่วงหรือทักไป แต่กลับกันเว้ยย เวลาเราซ้อมดนตรีอะ น้องยิ้มคือคนที่ตลกที่สุดในวงละยิ้มนั่งข้างเราเพราะอยู่พาทเดียวกันมันชอบทำให้เราขำตอนซ้อมทำให้เรายิ้มได้ เด็กอะไรไม่รู้บ้าๆ555 เราก้ไม่ต่างจากน้องมันหรอก แต่อยากได้คำปรึกษานะว่าเราควรทำงดีง่ะะะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรามักจะตามหาในสิ่งที่เราขาด ความต้องการนั้นมันก็ดีนะคะ แต่ถ้าให้ดี คุณต้องชัดเจนกับความรู้สึกของคุณก่อน แก้ปัญหาให้ตรงจุด ไม่อย่างนั้นอาจจะมีปัญหามาเพิ่มก็ได้นะคะ ยกตัวอย่างง่ายๆ จับเข่าคุยกับแฟนให้รู้เรื่อง ค่อยๆปรับค่อยๆเปลี่ยนกันไปทีละจุด เพิ่มความใส่ใจให้กันและกันมากขึ้น จากคนที่ไม่เคยทักถามก่อน ก็ลองทักดูบ้าง ความใส่ใจที่สม่ำเสมอมันคือกาวที่แน่นที่สุดของการคบกันเลยนะคะ ส่วนน้องคนนั้น ก็อาจจะเป็นแค่สายลมที่พัดมากระทบตัวเราในยามทุกข์ใจก็เท่านั้น ไหวหวั่นได้แต่อย่าหวั่นไหวนะคะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่