##### กั้นห้องด้วยกระจก-อลูมิเนียม ขอคำแนะนำ #####

ราคาเฉลี่ยโดยประมาณของผนังกระจกใสกรอบอลูมิเนียมที่ใช้แบ่งสัดส่วนห้อง และติดแอร์ตกอยู่ที่ตารางเมตรละประมาณเท่าไรครับ

และอยากรบกวนเพื่อนสมาชิกที่พอมีรูปตัวอย่าง กรุณาแบ่งปันให้ได้ชมหรือแนะนำให้ไปดูจากแหล่งไหนให้หน่อยได้ไหมครับ โดยเฉพาะหากเป็นรูปร่างหน้าตาแบบใหม่ที่ทำให้ไม่ดูเป็นแบบผนังกระจกที่ทำให้ไม่ดูเป็น office เกินไปครับ

จริงๆ ยังคิดไม่ตกว่าจะใช้วัสดุอะไรแบ่งสัดส่วนห้องเพื่อติดแอร์จึงจะสวย ทั้งฉากกั้นห้องพลาสติก ฉากม่านไม้ไผ่ (อันนี้ไปเห็นในงานบ้านและสวนรอบก่อน) หรือกระจกกรอบอลูมิเนียมที่ว่า แม้แต่ทำบิลท์อินไปเลย จริงๆ ใจส่วนใหญ่จะหนักไปทางผนังกระจกแล้ว เพราะคิดว่าราคาไม่แพงเกินไปขนาด built in และป้องกันการรั่วไหลของแอร์ได้ดีกว่า 2 วิธีแรก

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่