เรื่องของปลาทู

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่ามีปลาทูน้ำจืดจริงๆไหม พอดีเราไปทำจมูกมาเขางดของทะเล(แค่1เดือนค่ะ)
แต่เขาบอกว่าปลาทูกินได้อยู่นะ แต่ต้องเป็นปลาทูน้ำจืด เราเลยสงสัยว่ามีจริงหรือ เพราะไปหาข้อมูลในเน็ตมา ข้อมูลของปลาทู
เขาบอกบอกว่าปลาทูเป็นปลาที่อยู่ในทะเล ก็เลย งง ว่า ตกลงมันยังไง 
คืออยากกินมาก เลยหาข้อมูลดู มันก็ขึ้นมาเลยว่าปลาทูเป็นสัตว์ทะเล
แสดงความคิดเห็น
Preview