ทำไมคริสเตียนนิกายคาริสเมติก หรือเพนเท็นกอส ถึงไม่ยอมรับการรักษาจากหมอคะ

คือตอนนี้เราได้ย้ายคริสตจักรแห่งหนึ่งย่านห้วยขวางมาได้เกือบปีแล้ว ทีนี้เราอยู่ที่นี่ก็มีสันติสุขมากเพราะเราได้เข้าหาพระเจ้าอย่างเต็มที่แต่มันมีอะไรที่เราเอ๊ะใจอยู่อย่างหนึ่ง เลยอยากสอบถามว่า
ทำไมคริสเตียนนิกายคาริสเมติกหรือเพนเท็นกอสถึงไม่ยอมรับการรักษาทางการแพทย์คะ เพราะมีหลายคนปฎิเสธในการรักษาจากหมอ อ้างว่าพระเจ้ารักษาหายขาด 100% จริงค่ะที่พระเยซูรักษาคนง่อย คนโรคเรื้อน คนตาบอด แต่บางอย่างก็ไม่ใช่ว่าทุกคนจะหายขาด มันแล้วแต่น้ำพระทัยพระเจ้าว่าโรคที่เราเป็นอยู่นั้นมันหายขาดไหม หรือต้องเป็นแบบนี้ไปตลอดชีวิต เช่น คนที่เขาป่วยทางจิตเวชแล้วมันไม่หาย จะบอกว่าพระเจ้ารักษาได้มันก็ไม่ถูก เลยอยากถามคนในห้องศาสนาค่ะว่ามันเป็นเพราะอะไร แต่โบสถ์ที่อยู่ก็มีความสุขดีได้เจอและใกล้ชิดกับพระเจ้าได้เยอะกว่าโบสถ์เก่าแต่ไม่ค่อยชอบคนที่เขาไม่เห็นด้วยที่เขาไม่รับการรักษาจากหมอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่