หาที่พักให้ผมกับน้องหมา

สวัสดีครับ คือผมกลุ้มใจมากคิดมาสักพักแล้วละครับ ผมพักอาศัยอยู่อพาทเม้นที่หนึ่งย่านรัตนาธิเบศร์ - แคราย กับแฟนครับ เราก็อยู่ด้วยกันปกติเรื่อยๆ คนเราสองคนไปเจอหมาข้างทางตัวหนึ่ง มอมแมมมาก ตัวเล็กๆ เหมือนเกิดมาไม่กี่เดือน ดูออกเลยว่าหลง ไม่ก้ถูกทิ้ง เพราะยังเด็กมาก ด้วยความสงสารครับเลยเก็บมา พี่เจ้าของอพาทเม้นท์เขาก็ใจดี ไม่ได้ว่าอะไร ผมกับแฟนก็ดูแลๆ พาไปรักษา ฉีดยา จนดีครับโตแข็งแรงมาก ตอนนี้ก้เกือบจะครบ 1 ปีแล้ว แต่สัญชาตญานหมาก้ต้องมีเห่าบ้างธรรมดา ด้วยความที่ห้องอื่นเขาไม่รู้ เขาก้ไปแจ้งเจ้าของหอ จากที่เจ้าของหอเขาก้เคยอนุญาติเขาก้เตือนๆผม ผมก้เข้าใจเขานะ เขาก้ต้องเอาลูกค้าก่อน มอสก็เริ่มเกรงใจ คือตอนนี้ผมลำบากใจมากๆเลยครับ ผมอยากหาทาวเฮ้า 1 ห้องนอน ไม่ใหย่มาก พอให้หมาผมวิ่งได้ ราคาไม่แพง อพาทเม้นทุกวันนี้ก้3000กว่าบาทค่าน้ำค่าไฟก็4พันกว่าบาทได้ ผมจะโพสหาบ้านใหม่ให้น้องหมาผมก็ทำใจไม่ได้ หวังว่าหลายๆคน คงเข้าใจ คนรักหมามากนะครับ มีใครพอแนะนำสถานที่ได้ไหมครับผม หมดหนทาง คิดมาหลายวันแล้ว ผมก็มีเดินดูบ้าง ในเนตก้มีแต่ราคา 10000 ขึ้น ผมไม่ไหว หาข้าวกินค่ำ. ขอบคุณครับบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่