Apple pen ของคนอื่นพังง่ายไหม

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราซื้อ ipad พร้อม apple pen มา1ปีนิดๆแล้วค่ะ 
ในส่วนของipad ยังใช้งานได้ปกติดี แบตยังดีเยี่ยม หยิบมาใข้อาทิตย์ละครั้ง 2-6 ชั่วโมง
ในส่วนของapple pen หยิบมาใช้ประมาณ 1 ใน 3 ของเวลาที่ใช้ ipad ใช้น้อยมากๆ และหัวapplepenที่แถมมาให้ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยค่ะ
ล่าสุดapple penชาร์จไม่ไฟไม่เข้าแล้ว เชื่อมไอแพดก็ขึ้น 0% ชาร์จหัวต่อ1ชั่วโมงเต็มๆแบตก็ไม่ขึ้นมาเลย (ทดสอบกับเครื่องเพื่อนแล้ว apple penเราพังจริงๆ)
เราลองโทรหาแอปเปิ้ลซัพพอร์ต ได้คำตอบประมาณว่า ถ้าhardwareเสีย ยังไงเราก็ต้องเสียเงิน เพราะเกินเวลารับประกันแล้ว

ประเด็นคือ เราแค่สงสัยในคุณภาพสินค้าค่ะ เราใช้น้อยแต่ทำไมมันพังง่ายจัง ไม่เคยทำตกเลยค่ะ อยู่ดีดีชาร์จไม่เข้าเฉยเลย
ทำให้ต้องกลับมาคิดแล้วว่า ถ้าเสียเงินซื้ออีกอันมันจะคุ้มหรอ 
ใครเคยมีประสบการณ์ด้านนี้ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่