ไทยทำไมเก่งจัง ยอดติดเชื้อโควิดนิ่งมาก ปท อื่นเขาลามกันปิดเมือง

กระทู้คำถาม
เกาหลีใต้  อิตาลี   ลามจนปิดเมือง ไทยต้องมีอะไรดีๆแน่ๆๆ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
เรียกเขาว่า...มดงานนิรนาม

ทำงานหนักมาตั้งแต่เดือนธันวาคม
ก่อนที่จีนจะประกาศข่าวเกี่ยวกับไวรัสตัวนี้ด้วยซ้ำ

ยังมีคนอีกมากมายตั้งใจทำงานปิดทองหลังพระ. โดยไม่สนใจเสียงนกเสียงกาหน้าคีบอร์ด
ความคิดเห็นที่ 9
ขอตอบในฐานะที่เดินทางต่อเครื่องที่อู่ฮั่นกลับไทยจากอเมริกาเมื่อตอนช่วงหลังปีใหม่
ตอนนั้นมีเจ้าหน้าที่เข้าตรวจผู้โดยสารไฟลท์เราที่สนามบินแล้วค่ะ ส่วนไฟลท์อื่นจากจีนตรวจผ่านเครื่องเทอร์โมสแกน
ซึ่งช่วงเวลานั้นข่าวยังไม่ใหญ่เลย เชื่อว่าคนไทยส่วนมากยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าโรคระบาดนี้จะใหญ่โตขนาดนี้
เราให้เครดิตคนทำงานนะคะ เขาคงจับตา เฝ้าระวังกันมาก่อน ตอนนี้คนป่วยก็มีคนที่โดนเฝ้าระวังกันอยู่แต่ยอดคนโดนเฝ้าระวังเพิ่มขึ้นทุกวันค่ะ
ความคิดเห็นที่ 21
เกิดเป็นคนไทย ถ้าฝรั่งไม่ออกมาอวยก่อน คนชาติเดียวกันคงไม่ยอมรับ... สินะ
ความคิดเห็นที่ 17
https://www.weforum.org/agenda/2020/02/these-are-the-countries-best-prepared-for-health-emergencies/

ไทยเราอันดับ 6  ของโลก อันดับหนึ่งในเอเชีย

ต้องให้เครดิต จนท. ทุกภาคส่วนครับ
ความคิดเห็นที่ 2
อยากให้เพิ่มขึ้นแบบคุมไม่อยู่เหรอครับ งง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่