คิดว่าอนาคตใหม่จะพาคนลงถนนมั้ย

คิดว่าอนาคตมั้ยจะพาคนลงถนนมั้ย นอกจากยุบพรรคแล้วยังโดนตัดสิทธิ์การเมือง 10 ปี
นอกจากนี้ กกต ยังจะดำเนินการทางคดีอาญาด้วยซึ่งอาจทำให้หลายคนติดคุกเลย

คิดว่าถ้าลงถนนจะมีคนมาร่วมเยอะมั้ย เห็นแฟนคลับอนาคตใหม่หลายคนอยากลงถนนเหลือเกินคราวนี้สมใจแระ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
คงได้แค่แสดงพลังแบบแฟลชม๊อบแล้วกลับบ้านครับ  ลากยาวไม่ไหว
ถ้าขาใหญ่ไม่เล่นด้วย  ขนาดแข็งกว่าอย่างเพื่อไทยยังแพ้เลยถ้าคิดจะลงถนน

แล้วยุคนี้แข็งกว่ายุคก่อน ผมว่าแกนนำพรรคน่าจะเข้าใจว่าถึงเวลาก็ต้องอยู่ให้เป็น
ไปทะลึ่งห้าวเป้ง ทำอะไรเสี่ยงๆ มันจะไม่มีอนาคตเอาน่ะสิ

ส่วนประชาชน  ประเทศนี้แม้จะไม่ใช่ประชาธิปไตยจ๋า แต่ก็เปิดกว้างในการทำมาหากิน
ถ้ามีความสามารถมากพอ  ใช้เงินเป็นให้สมฐานะ ไม่ฟุ้งเฟ้อเกินตัว
มันยังมีช่องทางให้กอบโกยความมั่งคั่งใส่ตัวเอง กินอิ่มนอนหลับสบายๆได้ครับ
ความคิดเห็นที่ 5
อนาคตใหม่ถ้าจะลงถนนคงมาด้วยอุดมการล้วนๆ เงินไม่ต้องเพราะเขาไม่มีเงิน
ใครจะว่าล้างสมองก็แล้วแต่ก็ลงคิดวิเคราะห์เหตุผลเรื่องต่างๆ ก็พอจะรู้ว่ากฏหมายประเทศไทย เอาผิดได้แค่ฝ่ายตรงข้ามกับคนจน แต่นี้ก็รู้แล้วว่ากฏหมายมันไม่ยุติธรรม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่