เราสามารถเรียนควบ ม.รัฐ กับ ม.เอกชน ได้มั้ยครับ?

ตอนนี้เราเรียนอยู่ปี1 คณะนิติศาสตร์ ม.ขอนแก่นอยู่ครับ แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ (แต่เรียนไหวอยู่นะครับ) รู้สึกเสียดายถ้าต้องซิ่ว แต่ก็อยากเรียนคณะนิเทศศาสตร์ ม.กรุงเทพ แต่กลัวจะเรียนไม่ได้(ชอบนิเทศมากเลยครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าถ้าเรียนจริงๆจะทำได้มั้ย) เพราะถ้าลองแล้วทำไม่ได้ก็คิดว่าจะกลับมาเรียนนิติเหมือนเดิม เราจะสามารถเรียนควบได้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่