ได้​ Airpod​ มาแต่ว่าคอลในเฟสกับเพื่อน​ เพื่อนไม่ได้ยินเราพูดเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
เราได้​ Airpod​ มาจากพี่สาว
แล้วทีนี้เราลองทดสอบหูฟังดู

ฟังจาก​ YouTube​ ปกติดี
ฟังเสียงจากเว็ป​ ปกติดี
โทรศัพท์กับเบอร์โทร​ ปกติดี

แต่เมื่อเราคอลด้วยเฟสบุ๊ค​ แอพ​ Messenger ในโทรศัพท์​เราได้ยินเสียงเพื่อนทุกคนแต่ทุกคนไม่มีใครได้ยินเสียงจากทางเราค่ะ​  เราต้องเลือกเป็นโหมดลำโพงหรือโทรศัพท์ไม่พึ่งหูฟังเท่านั้นถึงจะได้ยินเราค่ะ

เราเลยสงสัยว่ามีทางแก้หรือวิธีตั้งค่าอะไรไหมคะที่ต้องทำ

โทรศัพท์ที่เราใช้คือ​ Huawei​ mate 20​ pro ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่