แต่งงาน ดูแลแขกยังไง มีทั้ง indoor outdoor

กระทู้คำถาม
คิดจะจัดงานแต่งที่มีทั้ง indoor กับ outdoor ติดกันค่ะ แต่ก็กังวลว่าแขกด้านนอกจะไม่เห็นพิธีการมั้ย ตอนนี้แพลนว่าถ้าจะเริ่มพิธีการจะเชิญแขกด้านนอกมายืนข้างใน แต่แฟนก็กลัวจะขลุกขลักค่ะ

อยากรู้ว่าคนอื่นมีวิธี entertain แขกทั้งด้านในด้านนอกยังไงบ้าง ลำดับพิธีเป็นยังไง ออกไปด้านนอกตอนไหนค่ะ
แสดงความคิดเห็น