ขอถามเรื่อง ssd ที่จะใส่ในเมนบอร์ดรุ่น msi h310m pro m2 plus หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีใช้ เมนบอร์ดรุ่นนี้ MSI H310M PRO-M2 PLUS แล้วจะเปลี่ยนมาใช้ ssd ใส่ซึ่งทราบว่ารุ่นนี้รองรับตัว m.2 

ที่นี้ ร้านคอมเค้าเสนอเป็นตัว WD Blue SN550 PCIe/NVMe M.2 2280 500 GB (2,490 บาท) ตัวนี้มาค่ะ ไม่แน่ใจว่าตัวนี้โอเคไหม ใส่ได้มั้ยคะ ใส่ได้แต่ก็วิ่งไม่เต็มถูกต้องไหมคะ ?

หรือว่ามีตัวไหนแนะนำที่ราคาพอๆกับตัวข้างบนมั้ยคะ หรือไม่ก็ จะถอยลดลงมา เหลือแค่ SSD Sata ธรรมดาค่ะ ตัวซัมซุง 860 evo (250 GB) จะดีรึเปล่าคะ คอมเน้นไปทางเล่นเกมค่ะ แต่ไม่ได้เล่นเกมที่หนักอะไรขนาดนั้น เบาๆค่ะ 1-2 เกม รวมติดตั้งวินโดวแค่นั้น 5555 (มีโน๊ตบุคไว้ทำงาน พวกสำรองข้อมูลอยู่แล้วค่ะ ตัวนี้เลยจะใส่แค่ SSD ลูกเดียว) 

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่