GAMELOOP ใช้แป้นพิมพ์ไม่ได้เลย (ไม่ใช่พิมพ์ไทยไม่ได้)

กระทู้คำถาม
GAMELOOP ใช้แป้นพิมพ์ไม่ได้เลย (ไม่ใช่พิมพ์ไทยไม่ได้)
พอดีโหลดมาจะเล่น RO M พอเข้ามาถึงหน้า LOGIN FACEBOOK/GOOGLE ACCOUNT ปรากฎว่าพิมพ์ไม่ได้ กดๆ เปลี่ยนนภาษาก็แล้ว ลองไปหาตามที่ตั้งค่าก็ไปลองดูมา แต่ก็ไม่รู้จะไปเปลี่ยนตรงไหนครับ (หรือว่าเราไม่รู้) ลองมาใช้ แป้นแบ On-screen keyboard ก็เป็นเหมือนกัน หรือเขาต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนไหมครับ เผื่อมีคนใช้ โปรแกรมนี้อยู่เคยเป็นเหมือนกันก็บอกกันหน่อยนะครับ มืดแปดด้านครับตอนนี้ 

เมื่อไม่กี่เดือนก่อนเคยใช้  NOX ครับ แต่มันชอบค้างอยู่บ่อยๆ แล้วเด้ง อาจเป็นเพราะมันกินทรัพยากรเยอะขึ้นเรื่อยๆ คอมผมก็ไม่แรงซะด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่