เป็นไทรอยด์ฮอโมนต่ำ รักษาหายไหม

สวัสดีค่ะทุกๆคน วันนี้หนูมีเรื่องจะถามคือเมื่อประมาณ3เดือนที่แล้วไปตรวจเจอโรคไทรอยด์มาแล้วหมอให้ยามากิน อยากจะทราบว่าจะมีทางรักษาหายไหมคะ อยากเป็นทหารค่ะ ตอนแรกตั้งใจว่าเรียนจบจะไปสอบทหารแต่พอเป็นโรคนี้ ละไปดูในระเบียบทหารเห็นลงว่าโรคนี้ไม่สามารถสมัครได้ อยาเป็นมากเลยๆค่ะ หรือมีอาชีพไหนที่รับราชการที่เป็นโรคนี้แล้วสมัครได้ไหมคะ😂พึ่งอายุ17เองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่