สอบถามคนเคยผ่าตัดนิ่วในถุงน้ำดีค่ะ

พอดีไปตรวจเจอนิ่วในถุงน้ำดีมาเมื่อสามเดือนก่อนค่ะตอนแรกหมอให้กินยาให้หายอักเสพก่อนแล้วจะนัดวันผ่า แต่เรากลัวการผ่ามากกลัวเจ็บกังวรจนเครียดเลยหยุดรักษาไปเลย ตอนนี้มีความคิดว่าอยากจะผ่าแล้ว แต่อยากทราบว่าหลังผ่าเป็นยังไงบ้าง แล้วผลข้างเคียงเป็นแบบใหนอ้วนขึ้นมั้ย *ตอนนี้ไม่มีอาการปวดท้อง ส่วนใหญ่แค่แน่นท้องถ้าวันใหนทานของมันๆ *แล้วประกันสังคมใช้แบบผ่าส่องกล้องได้มั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่